หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวประชาสัมพันธ์ Toparowana agency, Celebration Dragon year& Anniversary13th  (อ่าน 10928 ครั้ง)
ake
Administrator
Hero Member

คะแนน: 7

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:11:06 PM »

แจ้งข่าวประชาสัมพันธ์ Toparowana agency ครับ ปลายเดือนนี้ผมจะเปิดร้านสาขาที่4 ในสวนจตุจักร
zoneหน้า ตึกJJ Mall เพื่อฉลองกิจการครบรอบ ปีที่13 และปีมงคลปีมังกร นี้ ผม จะpromotion ปลาสวยไร้ตำหนิ ตรงตามสายพันธุ์ทุกประการ
เพื่อตอบแทนคุณลูกค้า ทั้งในอดีตและปัจจุบัน ของนำเข้าใหม่ก็อีกเร็วๆนี้ แล้วผมจะประชาสัมพันธ์กำหนดการนำเข้าเวลาที่แน่นอนอีกครั้งครับ

ธนภัทร มัชยกุลวาณิช
Top arowana agency
081 358 358 9

Top arowana agency& partner arowana fram

Mass arowana breeding fram
Pt.Inti kapuas international
Pt.Teratal bintang arwana
Pt.Bahari istana alkausar
Pt.Prima landak lestari
Pt.Arwana lestari
Pt.silva dena aquamina
Cv.Juanda aquarium

* Toparowana agency 1.jpg (65.61 KB, 750x548 - ดู 1125 ครั้ง.)

* Toparowana agency 2.jpg (56.62 KB, 750x563 - ดู 1181 ครั้ง.)

Top Arowana Agency
Newbie
*

คะแนน: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:49:07 PM »

สวัสดีครับ ผมมีสิ่งดีๆ อยากจะบอกครับ เนื่องจากปลาทางร้านนำเข้ามาเป็นจำนวนมาก จึงสร้างปัญหาไม่น้อยทีดียวในเรื่องการจัดเก็บฐานข้อมูล ในการทำในอนุญาติเคลื่อนย้ายหรือครอบครอง ระยะหลังๆนี้ผมเริ่ม พิมพ์เลขรหัส เอกสารนำเข้า และส่งออก import permit & export permit ซึ่งเป็นเลขอ้างอิงจากกรมประมง เพื่อให้ง่ายต่อการจัดเก็บฐานข้อมูลปลา และ ลูกค้า ต่อไปนี้ ผมจะมีcertificate ของผมเอง ออกเป็นdubble garantee เพื่อยกระดับมาตราฐานให้สูงขึ้น ซึ่งก่อนหน้านี้
ผมก็เป็น คนที่เสนอ ทำ smartcard ในการประชุมที่กรมส่งเสริมธุรกิจ ให้แก่ผู้นำเข้ามีถูกต้องตามกฎหมายทุกคนแล้วเรื่องก็ยังเงียบหายไป แต่ตอนนี้คงไม่รอเจ้าหน้าที่รัฐแล้วล่ะครับ

เพราะทราบดีต้องใช้งบประมาณ และ ฐานข้อมูลในอดีต ที่จัดเก็บมายาวนานมาใส่ computer ให้เป็นข้อมูลปัจจุบัน แล้วทำsmartcardได้

ข้อดีของsmartcard มีข้อดียังไงบ้าง

1 เลขmicrochip ของผู้นำเข้าจะถูกเก็บในบัตร นำเข้ากี่ตัว ประเทศต้นทางคือที่ไหน จากฟาร์มอะไร จะบอกข้อมูลจริงทั้งหมด

2 ผู้นำเข้าสามารถ พกบัตรsmartcard ไปขอทำเอกสาร เคลื่อนย้าย และครอบครอง หรือส่งออกไปประเทศปลายทางได้โดยไม่ต้องหอบเอกสารอ้างอิงไปแสดงให้ยุ่งยาก

3 ผู้นำเข้า สามารถ เคลื่อนย้ายปลาไปไหนๆได้ จากที่เก็บปลา มาร้านใหญ่ อื่นร้านสาขา ที่อยู่ในความดูแลได้ โดยไม่ต้องรอเอกสารเคลื่อนย้าย เป็นการสะดวกในเชิงพานิชมากขึ้น

4 ผู้ซื้อสามารถ ตรวจสอบ ได้อีกทาง ได้ว่าปลาตัวที่กำลังจะซื้อ หรือซื้อมาแล้วแจ้งนำเข้าถูกกฎหมายหรือไม่

แม้บัตรsmartcardตอนนี้ยังไม่เกิด และไม่รู้อีกนานไหม
ผมขอเริ่มเป็นผู้นำเข้าคนแรกที่ทำcertificate ให้แก่ปลาในร้าน

certificate ของผม จะบอกอะไรบ้าง

1 นำเข้ามาจากประเทศอะไร
2 สายพันธุ์อะไร เลขmicrochipอะไร
3 นำเข้าจากผู้ส่งออก ฟาร์ม อะไร
4 แสดง เลขรหัส ส่งออก และ นำเข้า
5 ระบุ วัน เดือน ปี ที่แจ้งนำเข้า
6 บอกขนาดตัวปลาตอนซื้อจากร้าน
7 ชื่อคุณซื้อปลา ณ วันจำหน่าย พร้อมรายละเอียด

นี่ก็ถือว่าละเอียดแล้วล่ะครับ เป็นการคุ้มครองผู้บริโภคได้อีกทางหนึ่ง
ป้องกันการสวมmicrochip เอาปลาตายมาใส่ปลาตัวใหม่
ผู้ซื้อรู้ประวัติปลาตัวที่ซื้อมากขึ้น
ผู้ขายก็ ติดตามผล และสามารถ ดูแลลูกค้าได้ใกล้ชิดขึ้นนะครับ

ผมขอฝากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผู้นำเข้าทุกราย นะครับอันนี้เป็นประโยชน์ผมก็อยากให้ผู้ค้า และผู้ซื้อ มีทางเลือก และเป็นการสร้างมาตราฐานวงการปลามังกรให้สูงขึ้นครับ
fileรูปนี้เป็นcertificateของรัฐบาลญี่ปุ่น ออกให้เวลาปลามีการนำเข้าครับ ขอขอบคุณครับ

ธนภัทร มัชยกุลวาณิช
Top Arowana Agency

* Top Arowana Agency.jpg (106.18 KB, 404x600 - ดู 1520 ครั้ง.)
หนึ่ง
Full Member

คะแนน: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:07:27 AM »

ว้าว ปลาร้านพี่ท็อบสวยสมสายพันธุ์ ฟังธงครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1]
  พิมพ์